Ṣíṣe àgbékalẹ̀ ètò ìwádìí àti ìdàgbàsókè ní Abu Dhabi àti ìṣàkóso àgbáyé lórí ìmọ̀ ẹ̀rọ tuntun
awọn Igbimọ Iwadi Imọ-ẹrọ To ti ni ilọsiwaju (ATRC) Ìjọba Abu Dhabi ló dá a sílẹ̀ ní oṣù karùn-ún ọdún 2020, láti ṣe àgbékalẹ̀ ìwádìí àti ètò ìdàgbàsókè tó lágbára, tó sì dojúkọ ọjọ́ iwájú. A ń ṣàlàyé àwọn ohun pàtàkì tí Emirate ń fẹ́ ní gbogbo agbègbè ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti lọ síwájú, a sì ń darí àwọn ìsapá láti yí ìfẹ́ ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì padà sí àwọn àbájáde tó lè yí padà fún Abu Dhabi, UAE, àti gbogbo àgbáyé.
Iṣẹ́ wa gba gbogbo ìgbáyé ìwádìí àti ìdàgbàsókè - láti ṣíṣe ètò ìwádìí sí àwọn ètò ìnáwó tí ó ń jẹ́ kí ọ̀nà láti ọ̀dọ̀ àwọn onímọ̀ sáyẹ́ǹsì dé ọjà jẹ́ èyí tí ó ṣe pàtàkì. A ń ṣe àkójọ owó ìjọba àti ti ara ẹni láti mú èrè ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìníyelórí ọrọ̀ ajé pọ̀ sí i, nígbà tí a ń gbé ohun ìní ọgbọ́n àti ìdíje lárugẹ kárí ayé.
Nípasẹ̀ ìwádìí tí a lò, àwọn ètò tí ó dá lórí ìpèníjà, àti ìṣẹ̀dá iṣẹ́-ọnà onímọ̀-ẹ̀rọ jíjinlẹ̀, ATRC ń mú kí ìdàgbàsókè àwọn ìmọ̀-ẹ̀rọ tí ó ń fún ilé-iṣẹ́ lágbára sí i, ń mú kí ìfaradà orílẹ̀-èdè lágbára sí i, àti láti ṣẹ̀dá àǹfààní ètò ìgbà pípẹ́.
Lójúkan iṣẹ́ yìí ni ìfẹ́ sí àwọn ẹ̀bùn: a máa ń fa àwọn ènìyàn tó gbajúmọ̀ kárí ayé mọ́ra nígbà tí a ń tọ́jú ìran àwọn onímọ̀ sáyẹ́ǹsì, àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ, àti àwọn onímọ̀ tuntun. Ọ̀nà méjì yìí máa ń mú kí ètò ọrọ̀ ajé ìmọ̀ Abu Dhabi lè wà ní ipò tó lágbára.
ATRC n ṣiṣẹ nipasẹ awọn ẹya mẹta ti a ṣe akojọpọ:
Nípa sísopọ̀ àwọn ẹ̀bùn, àwárí, àti ipa lábẹ́ ètò kan, ATRC ń ṣe àtúnṣe bí ìṣẹ̀dá tuntun ṣe ń mú ìníyelórí wá sí àwùjọ, ilé iṣẹ́, orílẹ̀-èdè, àti gbogbo ayé mìíràn.
Èyí ni Ìṣẹ̀dá tuntun fún Àkókò Ọgbọ́n.
Fọto nipasẹ Gamze Teoman on Imukuro